Wayar Hannu
+ 86 13736381117
Imel
info@wellnowus.com

Fahimtar nau'ikan masu haɗa wutar lantarki

Gabaɗaya mai haɗa wutar lantarki ya ƙunshi filogi da soket.Ana kuma kiran filogi mai haɗin kai kyauta, kuma ana kiran soket ɗin kafaffen haɗi.Ana samun haɗin haɗin kai da cire haɗin da'irori ta hanyar matosai, kwasfa, da toshewa da cire haɗin, don haka samar da hanyoyin haɗi daban-daban na filogi da kwasfa.

mai haɗa wuta

1, mai haɗa wutar lantarki:

Masu haɗin wutar lantarki masu nauyi na iya ɗaukar ƙananan igiyoyi har zuwa 250V.Koyaya, idan ba'a kiyaye juriyar lamba ba ƙasa da kwanciyar hankali, ikon na'urar don watsa halin yanzu na iya lalacewa.Bugu da ƙari, yana da mahimmanci don rage girman gurɓataccen gurɓataccen waje a kan masu haɗin haɗin haɗin (kamar datti, ƙura da ruwa) saboda abubuwan da aka gyara suna haifar da oxidize kuma gurɓataccen abu yana haifar da tsari.Masu haɗin wuta a cikin mota, rediyo da kayan sadarwa da masu haɗin wuta don kayan aiki na yau da kullun ana rarraba su azaman masu haɗa wutar lantarki.

2, Matsakaicin mai haɗa wuta:

Matsakaicin masu haɗin wutar lantarki na iya ɗaukar igiyoyi mafi girma har zuwa 1000V.Ba kamar masu haɗin ƙananan kaya ba, matsakaitan masu canji na iya wahala daga lalacewa ta wutar lantarki idan ba a kula da kayan tuntuɓar a hankali don hana walda da lalata ba da gangan ba.Ana iya samun matsakaicin girma a cikin kewayon aikace-aikacen gida da masana'antu.

3. Mai haɗa wutar lantarki mai nauyi:

Masu haɗin aiki masu nauyi suna ɗaukar babban matakin halin yanzu a cikin kewayon ɗaruruwan kV.Saboda suna iya ɗaukar manyan kaya, masu haɗin kai masu nauyi suna da tasiri a cikin manyan aikace-aikacen rarrabawa da kuma sarrafa wutar lantarki da tsarin kariya irin su masu rarraba wutar lantarki.

4. Mai haɗa AC:

Ana amfani da haɗin wutar lantarki na AC don haɗa na'urar zuwa soket ɗin bango don samar da wutar lantarki.A cikin nau'in haɗin AC, ana amfani da matosai na wutar lantarki don daidaitattun kayan aiki, yayin da masana'antu na AC ana amfani da matosai don manyan aikace-aikacen masana'antu.

mai haɗa wutar lantarki-2

5, Mai haɗa DC:

Ba kamar masu haɗin AC ba, masu haɗin DC ba su daidaita ba.Filogi na DC bambance-bambancen mai haɗa DC ne wanda ke iko da ƙananan na'urorin lantarki.Tunda AKWAI ma'auni daban-daban don matosai na DC, kar a yi amfani da bambance-bambancen da ba su dace ba da gangan.

6. Mai haɗa waya:

Manufar mai haɗin waya shine haɗa wayoyi biyu ko fiye tare a wuri guda ɗaya.Lug, gungu, saita dunƙule, da buɗaɗɗen nau'in ƙulla su ne misalan wannan bambancin.

7, mai haɗa ruwa:

Mai haɗa ruwa yana da haɗin waya guda ɗaya - ana shigar da mai haɗin ruwa a cikin kwas ɗin ruwa kuma yana haɗawa lokacin da igiyar mai haɗin ruwa ta kasance tare da wayar mai karɓa.

8, filogi da mahaɗin soket:

Abubuwan haɗin toshe da soket sun ƙunshi abubuwa na maza da mata waɗanda suka dace da juna.Toshe, ɓangaren maɗaukaki, wanda ya ƙunshi adadin fil da fil waɗanda ke kulle amintattu zuwa madaidaitan lambobi lokacin da aka saka cikin soket.

9, mai haɗa huda mai rufi:

Masu haɗin huda da aka keɓe suna da amfani saboda ba sa buƙatar wayoyi da ba a buɗe ba.Madadin haka, ana shigar da wayar da aka rufe a cikin mahaɗin, kuma lokacin da wayar ta zame a wuri, ƙaramin na'ura da ke cikin buɗewa yana cire murfin waya.Tushen wayar da ba a buɗe ba sannan yana yin hulɗa tare da mai karɓar kuma yana watsa wuta.

mai haɗa wuta-3

A zahiri, babu ƙayyadaddun rarrabuwa na masu haɗawa, don haka wannan rarrabuwa ce kawai.Akwai dubban ɗaruruwan nau'ikan haɗin haɗi a cikin duniya, don haka yana da wahala a rarraba su.Ilimin da ke sama game da masu haɗin wutar lantarki suna fatan taimaka muku.


Lokacin aikawa: Nuwamba-15-2021