Maɓallin roka, domin yana kama da jirgin ruwa, ana kiransa jirgin ruwa, tsarinsa da jujjuyawarsa kusan iri ɗaya ne, amma kullin da yake riƙe a cikin jirgin ruwa, yana da wasu sunaye da yawa, irin su waveform switch, stilt switch, warping switch, IO switch, wutar lantarki.
Yaya canjin jirgin ruwa yake aiki?Da farko, haɗa wutar lantarki kuma danna maɓallin nau'in jirgin ruwa, a wannan lokacin na crystal diode zai jagoranci, relay kuma, a lokaci guda, wutar lantarki a kan capacitor don cajin, lokacin da nau'in jirgin ruwa ya canza, saboda capacitor yana da yana caji, don haka zai saki don kula da triode don ci gaba da gudanarwa, relay zai tsotse, fitarwar capacitor bayan wani ɗan lokaci, Lokacin da ƙarfin wutar lantarki ya faɗi zuwa wani ƙima, bai isa ya ci gaba da kunna triode ba, sannan relay ɗin. an sake shi.Wannan tsari shine cikakkiyar ka'idar aiki da tsarin canjin jirgi.
Don haka, menene iyakar aikace-aikacen sauya jirgin ruwa?Iyakar aikace-aikacen canjin jirgin ruwa yana da faɗi sosai, kamar amfani da masu ba da ruwa, injin tuƙa, lasifikan kwamfuta, motocin batir, babura, ion TV, tukunyar kofi, filogi na layi, galibi kayan aikin gida da sauransu tare da ƙari.
Canjin kwale-kwale, wanda aka saba da jan haske lokacin da yake kunne.Wani lokaci ba a kashe, baya dawowa, kuma sau da yawa tsalle gazawar canjin iska
Hanyoyin magance matsala:
Akwai farantin karfe a cikin jirgin ruwa, kuma akwai fulcrum a tsakiya.Matsar da bazara da kuma tsufa na tallafin filastik yana sa mai canzawa baya sassauƙa.Ana iya tarwatsa shi don ganin ko sassan robobi bai lalace ba.Layin tsaka-tsaki a cikin maɓalli yana kai tsaye kuma ba shi da dangantaka tare da ɓangaren juyawa.Sabili da haka, idan mai kunnawa ya yi tsalle a cikin iska, rufin rufi na layin tsaka tsaki ta hanyar sauyawa ya lalace.Za a iya yanke sashin da ya lalace kuma a sake sake shi, kuma dole ne a tabbatar da rufin.Ƙafar mai nuna alama na iya zama gajere, kuma zaka iya sake haɗa ta.
Lokacin aikawa: Mayu-12-2022