Mai haɗa hotovoltaic, wanda kuma aka sani da mai haɗin MC, yana da ɗan ƙarami a cikin tsarin photovoltaic, amma ana buƙatar haɗin haɗi da yawa, kamar akwatin junction, akwatin junction, haɗin kebul tsakanin abubuwan da aka gyara da inverters.Yawancin ma'aikatan ginin ba su da isasshen bayani game da masu haɗawa, kuma akwai gazawar tashar wutar lantarki da yawa ta hanyar haɗin yanar gizo.A cikin wani rahoto "bita da kuma nazarin abubuwan da suka shafi samar da wutar lantarki na photovoltaic" wanda aka saki ta hanyar solarbankability a watan Yuli 2016, a cikin TOP20 masu tasiri na tashar wutar lantarki, asarar wutar lantarki daga masu haɗin da aka karya ko ƙone sun zo na biyu.
Dalilin konewar haɗin haɗin hoto, ban da ingancin mahaɗin kanta, wani muhimmin dalili kuma shi ne cewa ginin ba a yi shi da kyau ba, wanda ke haifar da haɗin haɗin haɗin gwiwa, wanda ke haifar da baka na gefen DC, sannan kuma ya haifar da arc. wuta.Matsalolin da mahaɗin ke haifar kuma sun haɗa da: ƙara yawan juriya na lamba, dumama mai haɗawa, gajeriyar rayuwa, mai haɗawa da kashe wuta, gazawar wutar lantarki ta rukuni, gazawar akwatin junction, ɓarna ɓangaren da sauran matsalolin, wanda ke haifar da tsarin ba zai iya aiki akai-akai ba, yana shafar yadda ya dace. na samar da wutar lantarki.
Mai haɗin hoto yana da mahimmancin mahimmanci na tsarin photovoltaic, wanda ya kamata ya jawo hankali sosai.Yayin aiwatar da zaɓin samfur da ginin, ya kamata a kula da waɗannan abubuwan:
1, amfani da na cikin gida da na waje shahararriyar iri da kuma abin dogara ingancin kayayyakin
2, samfuran masana'antun daban-daban ba za a iya haɗa su tare ba, samfuran ƙila ba za su dace ba.
3, yin amfani da ƙwararrun ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa da ƙwanƙwasa, ba kayan aikin ƙwararru ba wanda ke haifar da muguwar cuta.Misali, an yanke wani bangare na wayar tagulla, ba a danna wasu waya ta tagulla a ciki ba, a yi kuskure a matse shi zuwa ga rufin rufin, karfin latsawa ya yi kankanta ko babba.
4. Bayan an haɗa haɗin haɗi da kebul, duba shi.A ƙarƙashin yanayi na al'ada, juriya ba kome ba ne kuma hannayen biyu ba za su karye ba.
Lokacin aikawa: Nuwamba-20-2021