Aikace-aikacen mai haɗin wutar lantarki yana da faɗi sosai, masu haɗin masana'antu a cikin aikin galibi suna haɗuwa da aji.
Akwai manyan nau'ikan haɗin wutar lantarki guda uku: haske, matsakaita da nauyi, kuma kowane nau'in taken yana nufin adadin irin ƙarfin da mai haɗin zai iya ɗauka.
1, Mai haɗa wutar lantarki: na iya ɗaukar ƙananan halin yanzu har zuwa 250 VOLTS (V).
2, mai haɗa wutar lantarki mai matsakaici: na iya ɗaukar matakin yanzu har zuwa 1,000 V.
3. Mai haɗa wutar lantarki mai nauyi: yana ɗaukar babban matakin halin yanzu a cikin kewayon ɗaruruwan kilovolts (kV).
Baya ga manyan nau'ikan masu haɗa wutar lantarki guda uku da ke sama, akwai mahaɗa daban-daban da yawa waɗanda ke faɗo ƙarƙashin kowane taken.Wasu daga cikin waɗannan laƙabi sun haɗa da: masu haɗin AC, masu haɗa DC, masu haɗa waya, masu haɗa ruwan wuka, filogi da masu haɗin soket, masu haɗa insulation huda.
5.Mai haɗa AC:
6. AC mai haɗa wutar lantarki
Ana amfani da shi don haɗa na'urar zuwa soket na bango don samar da wutar lantarki.A cikin nau'in haɗin AC, ana amfani da matosai na wutar lantarki don daidaitattun kayan aiki, yayin da masana'antu na AC ana amfani da matosai don manyan aikace-aikacen masana'antu.
7, Mai haɗa DC:
Ba kamar masu haɗin AC ba, masu haɗin DC ba su daidaita ba.Filogi na DC bambance-bambancen mai haɗa DC ne wanda ke iko da ƙananan na'urorin lantarki.Tunda AKWAI ma'auni daban-daban don matosai na DC, kar a yi amfani da bambance-bambancen da ba su dace ba da gangan.
8. Mai haɗa waya:
Manufar mai haɗin waya shine haɗa wayoyi biyu ko fiye tare a wuri guda ɗaya.Lug, gungu, saita dunƙule, da buɗaɗɗen nau'in ƙulla su ne misalan wannan bambancin.
9. Mai haɗa ruwa:
Mai haɗa ruwa yana da haɗin waya guda ɗaya - ana shigar da mai haɗin ruwa a cikin kwas ɗin ruwa kuma yana haɗawa lokacin da igiyar mai haɗin ruwa ta kasance tare da wayar mai karɓa.
10, filogi da mai haɗa soket:
Abubuwan haɗin toshe da soket sun ƙunshi abubuwa na maza da mata waɗanda suka dace da juna.Toshe, ɓangaren maɗaukaki, wanda ya ƙunshi adadin fil da fil waɗanda ke kulle amintattu zuwa madaidaitan lambobi lokacin da aka saka cikin soket.
11. Mai haɗa huda:
Masu haɗin huda da aka keɓe suna da amfani saboda ba sa buƙatar wayoyi da ba a buɗe ba.Madadin haka, ana shigar da wayar da aka rufe a cikin mahaɗin, kuma lokacin da wayar ta zame a wuri, ƙaramin na'ura da ke cikin buɗewa yana cire murfin waya.Tushen wayar da ba a buɗe ba sannan yana yin hulɗa tare da mai karɓar kuma yana watsa wuta.
Akwai nau'o'i da nau'ikan masu haɗawa da yawa, amma manufarsu ta gama gari ita ce canja wurin halin yanzu don kiyaye samfurin yana gudana yadda ya kamata.Ƙaramin mai haɗawa, mai sauƙin maye gurbin, mafi dacewa aikin kulawa.
Lokacin aikawa: Dec-28-2021